Feb 22, 2011

GADDAFI SASA MBIONI KUNG'OKA

Rais wa muda mrefu nchini Libya Kanali Moammar Gaddafi muda si mrefu atang'oka madarakani.Hii imetokana na dunia kumshangaa kiongozi huyu kuamrisha wanajeshi kuruka na ndege za kivita dhidi ya waandamanaji na kuwarushia mabomu. Kutokana na mabomu hayo ambayo yameua watu wengi hadi sasa duru za kimataifa zimeanza kufananisha na mauaji ya kimbali.Hadi sasa watu wapatao 400 wameripotiwa kupoteza uhai,japo idadi kamili bado haijajulikana kwani pia risasi za moto zinapigwa kwa raia hao wanaoandamana kwa amani kumtaka Gaddafi kuondoka madarakani kama Mubarak na Ben Ally.Vuguvugu la maandamano kuwang'oa watawala katika nchi za kiarabu limeshika hatamu ambapo imebidi umoja wa nchi za kiarabu kuitisha kikao cha dharura ili kujaribu kuweka mambo sawa. Kutokana na hali kuwa mbaya sana nalo baraza la usalama la umoja wa mataifa limeitisha kikao ili kudhibiti mauaji yanayoendelea. Wakati huohuo mabalozi wa Libya walioko barani Asia wamejiuzulu kupinga mauaji yanayoendelea nchini Libya, na hapa sasa inaonesha mwisho wa Gaddafi umefika. Kutokana na mauajia haya ya raia wasio na hatia Gaddafi baada ya kung'olewa huenda akashtakiwa katika mahakama ya kimataifa huko nchini Uholanzi katika mahakama ya The Hague.Mwisho,tuwaombee kila dua njema ndugu zetu wa Libya waweze kufanikiwa katika lile wanalopigania na pia kuwaombea kwa Mungu wale waliouawa pia na majeruhi ili wapone haraka."MUNGU wape faraja na Amani watu wa Libya"AMIIN.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.