Feb 8, 2011

HII NI AIBU KWA CHADEMA NA UPINZANI

Kitendo kilichofanywa na CHADEMA Bungeni mjini Dodoma ni aibu kwa chama chenyewe na upinzani kwa ujumla.Kitendo cha kukataa kanuni za bunge zisibadilishwe ili wapinzani waungane ni cha aibu na hii inaonesha CHADEMA wana agenda ya siri.Binafsi sileti ushabiki wa vyama ispokua nataka Watanzania watambue kua ubinafsi unatumaliza.Kama si ubinafsi leo tusingekua na ufisadi,nia na madhumuni kua na upinzani ni kuleta changamoto kwa serikali inayokuwa madarakani.Kugawanyika kwa wapinzani ni aibu kubwa sana ambayo haitafutika katika historia ya nchi yetu.Kukataa kwa chadema wenzao wa cuf,nccr,tlp na udp kujiunga nao katika kambi rasmi ya upinzani bungeni inaonesha chadema ni wabinafsi na hawapendi wapinzani kua na sauti moja.Je,hawa wapinzani walio nje ya kambi watakua upande gani katika suala la upinzani bungeni? Iko wazi wao wako radhi kuungana na chadema ili lao liwe moja nalo ni kua na msimamo mkali wa pamoja juu ya serikali.Kwa hoja ya cuf kuungana na ccm Zanzibar ambayo chadema kwao ndio hoja kuu, kwangu mimi hii haina mashiko.MOJA-Inaonekana kua machafuko ya Zanzibar chadema wanayapenda na amani ya Zanzibar wanaichukia,kwani lengo la cuf Zanzibar kukubali umoja nikutokana na wingi wa wafuasi wa ccm na cuf ambako imeleta mgawanyiko mkubwa na maafa hivyo ili kuwanusuru raia na roho zao ilibidi cuf kukubali kugawana madaraka.CUF Tanzania bara inajitegemea na ndio maana ina mgombea urais wake na Zanzibar mgombea wake.Hali ilivyokua Zanzibar ni hali ambayo Watanzania wote wapenda amani tuliichukia na kuombea siku moja amani ya kudumu inapatikani.Swali ni je,kwanini chadema wanakataa kuungana au kuna agenda iliyojificha.Haya tunasema hatutaki muungano na cuf kwa kuwa wao na ccm lao moja je,hawa waliobakia nao wako kwenye maridhiano na ccm? Kuna agenda gani ya siri inayowafanya kukataa kukubali madiliko ya sheria za bunge? PILI-Kauli ya Mh.Lissu haikua ya kiungwana kwani matamshi juu ya ndoa ya wake wengi na ile ya wanaume wengi ni dharau kwa watu wa Zanzibar hivyo mi naona ni vyema akaomba radhi kwa kauli hiyo.TATU-Kwa maana hii ile ndoto ya wapinzani kua na muungano wenyenguvu ili kuing'oa ccm inatoweka taratibu kwa kua na mgawanyiko mkubwa kama huu unaoonekana.NNE- Kama kanuni za bunge zilikua hazitafsiri vizuri kambi ya upinzani iweje,sasa ni wakati wa chadema kukubali ili wapinzani wawe wamoja.MWISHO-Kutoka bungeni kwenye bunge la kumi kwa chadema ni aibu.Mara ya kwanza tuliona labda ni sawa lakini kwa hili la leo la kutoka tena ili kukataa kanuni ya kuwaunga ni AIBU KUBWA.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.