Feb 27, 2011

MABOMU YALIPUKA SHINYANGA

Mabomu yaliyolipuliwa na jeshi Mkoani Shinyanga yamezua hofu. Hofu hizo zimetokana na wananchi ama kwa kupuuza au kutokuwa na taarifa sahihi,kwani jeshi lilikuwa tayari limetoa tangazo.Tangazo hilo kwa wananchi liliwafahamisha raia kuwa kutakuwa na ulipuaji wa mabomu. Maeneo ya Kizumbi ndio hasa yaliyokuwa kwenye hofu kubwa baada ya milio mizito kusikika.Baadhi ya wananchi walianza kukimbia ili kujìhami. Wengi walidhani yale ya Mbagala na Gongo la Mboto yamehamia Shinyanga. Baada ya ulipuaji huo hakuna maafa yaliyoripotiwa,kwani katika hofu mengi hujitokeza.WITO, Jeshi lihakikishe linasambaza taarifa kwa watu kwa muda mrefu kabla ya shughuli nzito kama hizi ili kuondoa hofu au hata maafa yasiyotarajiwa,kwani inaonesha watu wa Shinyanga hawakuwa na taarifa. Hata kule Gongo la Mboto taarifa zilitolewa mapema kuwa kuna kila dalili ya kulipuka mabomu ila inaonesha wachache ndio waliopata taarifa hizo,hivyo basi maafisa habari wa jeshi wanatakiwa kuhakikisha kwa njia zote taarifa zinawafikia wananchi.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.