Feb 24, 2011

MAMIA WAANDAMANA MWANZA

Kama unavyoona picha namba moja hadi namba tano hapo juu ni umati wa watu wakiwa wamehudhuria maandamano makubwa ya chadema jijini Mwanza.Picha zote zinaonesha umati ukiwa umetulia ukisikiliza kwa makini na wakati mwingine wakishangilia sana.Meya wa jiji alizomewa na mamia ya wahudhuriaji kwa madai ya kununuliwa na ccm na kuwasaliti wamachinga.Dr Slaa alipopanda jukwaani pia naye alionesha kuitikia linalosemwa na wapiga kura kua hawamtaki Mh.Josephat Manyerere ambaye ni meya wa jiji kwa kusema atamfuatilia kwa karibu zaidi kwani 'hatukukuita Dodoma na Dar es salaam bure' alisema Mh.Slaa. Naye mbunge wa Ilemela Mh.Highness Kiwia lisema ccm wamemuundia kesi kwa tuhuma za kutumia lugha za vitisho wakati wa kampeni na kununua kadi za kupigia kura. Pia Dr.Slaa amempa siku tisa Rais wa Jamhuri ya muungano wa Tanzania Mh.Jakaya M.Kikwete ili atoe tamko la serikali kuhusu Dowans,mfumuko wa bei na kulipuka kwa mabomu Mbagala na Gongo la Mboto la sivyo atatoa tamko. Vilevile amewataka Mawaziri wawili kujiuzuru kutokana na uzembe wao,mawaziri hao ni waziri Ngeleja na Hussein Mwinyi. Akihitimisha mkutano huo mkubwa Mh.Mbowe aliwauliza wahudhuriaji wanataka ya Misri na Tunisia? Wote wakakubali kwa sauti 'tunatakaaa'. Pia akaongeza kuwa maandamano hayo yataendelea katika mikoa yote ya kanda ya ziwa 'tunaenda kwenye wilaya zote,tukitoka hapa ni Ukerewe,tutagawana maeneo yote.Baada ya Mwanza ni Mkoa wa Mara na wilaya zake kisha Kagera,Shinyanga,Tanga,Dar es salaam,...'Mpaka kieleweke.Alisema Mh.Mbowe.Mwisho raia walitawanyika kwa amani na kurudi makwao.Baada ya kutawanyika baadhi ya wananchi walionesha hofu juu ya matamshi ya viongozi wa chadema kuwa yanahamasisha fujo. Wakitoa mfano wa kauli ni kama ile ya Dr.Slaa kuwa ni bora kuishi miaka mitano kuliko kuishi miaka mingi na ukafa kwa tiphord itakuwa aibu mbinguni. Wakati huohuo yamezuka mapigano makali kati ya Waislam na wakristo huko Mto wa Mbu mkoani Arusha.Hadi sasa ripoti zinasema makanisa kadhaa yameharibiwa.Chanzo cha vurugu inasemekana ni mkutano wa mhadhara wa wakristo uliokua unatumia Qur'an na Biblia ambapo Waislam waliona kuna kashfa,matusi na kejeli za wazi kwa Mwenyezi Mungu(ALLAH) na Mtume Muhammad(s.a.w) ndipo walijiunga na kuwavamia wakristo,hadi tunaingia mitamboni wachungaji wawili wamedhibitika kujeruhiwa na askari wakijitahidi kurudisha amani.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.