Feb 5, 2011

MH.KIKWETE HAPO UMENENA

Wakati Rais wa jamhuri ya muungano ya Tanzania Mh.Jakaya Mrisho Kikwete akihutubia katika maadhimisho ya miaka 34 ya kuzaliwa CCM nilifurahishwa na kauli yake ya kutaka Watanzania kuheshimiana katika maoni.'Msiwazomee wenye mawazo tofauti na ninyi' alisema Rais,kwani kiukweli ni kuwa hakuna kuvumiliana wakati wa kutoa maoni hususan katika mijadala ya kitaifa Rais alisema 'kutofautiana katika mawazo ni kawaida'.Tukirejea mjadala wa katiba uliofanyika katika ukumbi wa Nkurumah katika chuo kikuu cha Dar es salaa ambapo mtu aliyetoa maoni tofauti na mapenzi ya wengi alizomewa. Kwa wasomi kutofautiana kimawazo ni kawaida si kila hoja ya mwenzako ni sahihi au haiko sawa.Wasomi tunapojadili mambo ni sawa kutokukubaliana kutokana na vigezo vinavyokubalika na akili(logical) na pia hata sheria,hivyo kwa wasomi ukweli na halihalisi ndio hutawala nasio ushabiki na kujiwekea misimamo isiyobadilika(conservativism).Wasomi si (conservative) bali hukubaliana na hoja za kiakili (logical reasoning).Basi kwa msomi ambae hachambui vema na kuchukulia ushabiki kilajambo huyo hajaelimika na naweza kusema uwezo wake wa kuchanganua mambo ni mdogo.Mi namuunga Mkono Rais kwa kauli zake alizozitoa kwenye maadhimisho hayo ya kua 'tuvumiliane'.Basi na mimi nitumie nafasi hii kuwaomba watanzania kua kama hukubaliani na mawazo au mtazamo wa mwenzako,basi yaheshimu yale aliyoyasema na si kwa vile yuko tofauti na wewe basi azungumzalo kwako ni pumba.Msomi akizungumza pumba(pointless) lazima tumshangae basi tumpinge kwa hoja za kiakili(logica reasoning) na huo ndio usomi na kuelimika.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.