Feb 16, 2011

RAIS WA CHUO CHA SAUT ANG'OLEWA.

Ndugu Patrice Jisebo Rais wa chuo cha Mt.Augustine cha jijini Mwanza ameng'olewa madarakani akiwa mwishoni mwautawala wake imefahamika.Kung'olewa kwa Rais huyo kumetokana na tuhuma mbalimbali ikiwemo ya kupokea na kuomba rushwa ili atoe huduma,pia alituhumiwa kwa ukabila katika serikali yake pamoja na utendaji usioridhisha.Tuhuma nyingine ni kuwa inasemekana alikula fedha ya ada ya mwanafunzi wa mwaka wa kwanza na kusababisha ashindwe kufanya mitihani yake ya semester ya kwanza.Mengine ni kushindwa kusimamia masuala ya mikopo ya wanafunzi hivyo kusababisha wanafunzi wengine kuteseka kwa ukosefu wa fedha baada ya taarifa zao kucheleweshwa kwenda Bodi ya mikopo ya elimu ya juu.Pia imefahamika kua ameshindwa kusimamia ratiba ya chuo kwani mfano mitihani ya semester ya kwanza ilipaswa kuisha tarehe 30 January 2011 na masomo ya semester kuanza tarehe 1February lakini ghafla ratiba ilibadilishwa kwa baadhi ya masomo kuendelea hadi tarehe 5February ,hivyo kusababisha wengine kukosa vipindi wakati wengine wakiendelea na masomo.Aidha chanzo chetu cha kuaminika toka chuoni hapo kwa wasomi wanaotegemewa na taifa zinaendelea kubainisha kuwa ofisi ya rais huyo imekua ikivamiwa na wanafunzi kana kwamba hakuna mawaziri ili kupata ufafanuzi wa mambo mbalimbali hasa yale yanayohusiana na mikopo pia yeye mwenyewe rais imemlazimu kuwaondoa mawaziri katika nyadhifa zao hususan wale wa mikopo ambapo wakwanza na wapili wote waliondolewa kwa nyakati tofauti kutokana na utendaji duni.Viongozi hao walioondolewa na rais ni pamoja na Marwa aliyekua waziri wa kwanza wa mikopo akifuatiwa na Buchwa ambaye pia alisimamishwa kwa utendaji mbovu na wote wakihusishwa hasa na rushwa pamoja na majibu mabaya kwa wanachuo.Kikao cha Bunge la wanafunzi ambao walipiga kura ya kutokua na imani na rais ambapo asilimia 78 wote hawakua na imani naye kutokana na hilo madaraka ya urais alipatiwa aliyekuwa makamu wake,ambaye atakua rais hadi uchaguzi mkuu utakapoitishwa mwezi Machi hatahivyo imefahamika kuwa aliyekua rais ndugu Jisebo ambaye yuko Elimu mwaka watatu amepoteza sifa ya kutunukiwa cheti cha sifa ya urais wa SAUTSO akiwa chuoni hapo.SAUTSO ni serikali ya jumuiya ya wanachuo wa St.Augustine University.Baada ya taarifa za kung'olewa kwa rais huyo wanachuo wengi walifurahi na wachache baadhi walihuzunika kwa sababu mbalimbali.Baadhi ya wanachuo walipongeza uamuzi huo wa wabunge wao wa kikao cha tarehe 13 February ila wakasema kua kama hawakuwa na imani na rais basi serikali yote ingeng'olewa na kuwekwa ya mpito hadi uchaguzi wa mwezi machi.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.