Feb 26, 2011

UDINI WA KIKWETE NI UPI?

Siasa za Tanzania zimetumbukiwa na nyongo tena nyongo kali. Nyongo hii ni Udini uliotawala ndani ya nyoyo za Watanzania, maranyingi nimesikia kuwa Rais Kikwete mdini na anawapendelea Waislam.Basi na tutazame na mwisho tuangalie huo udini uko wapi.Katika matamko kadhaa ya Waislam inaonesha kweli kunatatizo kubwa nchini mwetu. 2005 Kikwete alikuwa chaguo la Mungu kwa makanisa na maaskofu,wakristo kweli walimkubali,waislam nao walikubali baada ya kuahidiwa mahakama ya kadhi,mahakama ambayo itahusu mambo ya kiislam kama ndoa na mirathi. Baada ya ushindi wa Kikwete ilifuatiwa na uteuzi wa baraza la mawaziri.Baada ya uteuzi huo wiki chache baadae likazuka jambo na magazeti yakaandika kwenye kurasa za mbele. Kikwete ajaza waislam,baraza latawaliwa na waislam-hivi ni baadhi tu ya vichwa vya habari kwenye kurasa za mbele. Ikagundulika kuwa tatizo ni vitu viwili tu,navyo ni kardinali kuondolewa kwenye baraza la mawaziri, swali la kujiuliza alikuwa anaingia kwenye baraza kama nani? Hili likawakera maaskofu. Pili,kuondolewa kwa ubalozi wa papa Ikulu,swali ubalozi wa papa unangoja nini Ikulu na una mwakilisha nani na kwasababu zipi? Baada ya Kikwete kuhoji uhalali na kuondoa vitu hivi akawa adui mkubwa na kuwa si chaguo la Mungu tena mwaka 2010 na hata baadhi ya waumini wa kanisa kule Rukwa kufukuzwa kanisani na kufutiwa ushirika kwasababu tu walimpigia kura Kikwete. Kuibuka kwa hoja ya waislam kuipeleka Tanzania OIC na kurejeshewa waislam mahakama ya kadhi,vikao vilikaliwa na hata baadhi ya wachungaji na maaskofu kufikia hatua ya kusema 'damu itamwagika,endapo waislam watapewa mahakama na OIC'. Hivyo mpaka hapo utajua mdini ni nani! Ikulu ni ya Watanzania wote,baraza la mawaziri ni kwa ajili ya mawaziri wateule tu. Hoja na chuki zikapandikizwa miongoni mwa wakristo ili Kikwete awe sio kiongozi anayefaa,kwani tayari mambo na misheni za kanisa zinaonekana kuingiliwa. Kikwete akaitwa na anaitwa mdini na hafai kuongoza Taifa hili.Labda nikumbushe tu kuwa wakati Rais yeyote Muislam anapoongoza nchii basi atakumbana na hali ngumu kisiasa hata afanye mazuri hayaonekani na yeye huitwa asiye na akili. Mpaka hapo mdini ni nani? Turejee kampeni za uchaguzi wa Oktoba mwaka jana,ambapo udini ulionekana wazi japo wengine waliukana japo nyuso zao zinasomeka. Nchi hii niyetu sote Waislam na Wakristo basi na tuheshimiane ili kudumisha amani yetu. Mmoja mwenye nguvu amehodhi vitu vingi na yule dhaifu ana kidogo,anapotokea wakutaka kuweka angalau kupunguza tatizo basi mwenyenguvu huona anataka kupokonywa vyote hivyo mapambano hapo huanza. Udini udini upo sana lakini kwanini? Kigezo elimu? Hapana kwa kuwa sasa jamii karibu yote sasa inasaka elimu kwa nguvu. Sina ugomvi na dini yoyote,lakini hili ni tatizo.Mfano tulikuwa na jamaa zangu nikawaambia kwa hali ya siasa za Tanzania sasa CCM inahali ngumu 2015 labda wampitishe mtu anayekubalika kama Dr.Salim,wakang'aka yaani Muislam tena? Tumechoka! Nikagundua kumbe ni kweli mambo haya! Mahala popote panapokuwa na kiongozi wa juu Muislam huonekana hana uwezo na nafasi hiyo amepewa kwa upendeleo.Tabia hii ni mbaya. Niwazi kuwa kwa hayo yote ccm haiwezi kua chaguo bora kwa baadhi ya ndugu zangu. Niwazi kuwa mgombea wa chadema aliungwa mkono na makanisa na hata uelekeo wa kampeni na hadi sasa dalili zipo wazi.Yote haya yapo kwa ajili ya maslahi ya ukristo na wala sio Uzalendo wa Utanzania kwanza.Tukumbuke mwakajana Mh.Slaa inaarifiwa alilala parokiani mjini Arusha pia matamshi ya chadema kua'tutahakikisha nchi haitawaliki' hii inamaana kuna mbinu zitatumika na nyingine zinatumika kuuchafua utawala.Hili inawezekana kwa kuwatumia watu waliomo serikalini ili kweli ionekane Kikwete hawezi na hataweza kutawala nchi hii. Matamshi ya Mwanza ya Slaa pia yalinifanya nijiulize maswali pasipo majibu 'tunataka tuikomboe nchi' sasa tunaikomboa nnchi kutoka kwa Mafisadi au kutoka utawala unaodaiwa wa Kiislam? Kweli nchi imemezwa na mdudu ufisadi na nihaki kwa kila mtu kuupiga vita kubwa,na tutambue fisadi hana dini. Kama kumpiga vita Kikwete kwa sababu ya ugumu wa maisha na ufisadi hapo sawa ila sio kwa dini yake. Udini wa Kikwete mimi siuoni na kama upo basi uleteni hapa na sote tuujue. Maandamano yanayoitishwa nchi nzima huenda yakatutumbukiza kwenye maafa ya kidini na sio kisiasa. Nasema hivi kutokana na harufua au uelekeo wa siasa za Tanzania. Tukija kwa upande wa chadema ambacho kinaungwa mkono na makanisa hili ni doa kwao chadema kwani ndani yake udini unaonekana wazi,wote tunakumbuka mwaka jana Zito Kabwe alitaka uenyekiti lakini akakataliwa mwisho wazee wakamsihi atulie naye akawasikia,nikakumbuka ile kauli ya rafiki zangu ya "muislam tena? Tumechokt",kwani ilikuwa wazi Zito angeomba urais na angepata urais misimamo ya upendeleo hakubaliani nayo hivyo angeenda haki tu! Lakini pia kumsimamisha mgombea mwenza katika nafasi ya urais mhitimu darasa la saba, haya yalikuwa matusi na dharau kwa Waislam Watanzania wote na kuwaonesha kuwa wao hawana elimu hivyo wanastahili kupewa tu nafasi za upendeleo tu.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.