Feb 10, 2011

UTAJUA UMUHIMU WA KITU BAADA YA KUKIPOTEZA.

Hakika mimi nasema "huwezi kujua umuhimu na thamani ya kitu hadi kipotee".Je,tiba ni bora kuliko kinga? Ukitunza sindano mahala kisha bila kuithamini ukaweka bila kutazama ulipotunza eti kwa sababu nguo zako zote ni mpya,huna sababu ya kuitunza vema kwavile hutarajii kuitumia hiyo sindano.Nguo mpya lakini leo imetatuka na sindano hujui wapi ulipoiweka kwakuwa mwanzo haikua na thamani wala umuhimu sasa una anza kuisaka kwa kung'uta maguo na kufagia ili uipate kutokana na umuhimu wake.Baada ya kutatukiwa ndio unaona umuhimu wa sindano? Kweli umuhimu wa kitu ni hadi kipotee.Wanafunzi shuleni kila waaswalo wao hawafikiri mwisho huishia na kupata sifuri,hii ni kwa vile hawakujua thamani ya muda.Kurudia mitihani hii inaonesha mwanafunzi anatafuta alichopoteza wakati uliopita kwani wakati huo hakujua thamani na umuhimu wa masomo.Kweli thamani ya kitu huwezi kuijua mpaka kipotee.Kupotea kwa amani kunakoonekana sasa nchini tukuja kujuta na kuuguza vidonda kwani hii inaoneshwa na chokochoko zinazoendelea.Amani thamani yake kubwa,tusingoje kwenda kuitafuta mezani na p.o.p na bandeji na chongo na vilema, basi na tuone thamani yake na tuitunze. Kweli thamani ya kitu huwezi kuijua mpaka kwanza kipotee! Mfano unapesa nyingi kisha ukazifuja,vipi siku zimeisha na huna hata senti mfukoni? Thamani ya kitu huwezi kuijua mpaka kwanza kipotee. Amani kwa Watanzania ni jadi vipi leo?

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.