Feb 13, 2011

YA MISRI TANZANIA HAYAWEZEKANI.

Wote tumekuwa mashahidi kwa kile kilichojitokeza nchini Misri na Tunisia kuwa wananchi wa nchi hizo wakiwa na nguvu moja na sauti moja wakiwafurusha madarakani madikteta walio kaa madarakani takribani miaka 30. Haya ni mapinduzi makubwa ya kidemokrasia kwa nchi hizo,lakini wimbi hili halitaishia Misri na Tunisia bali wimbi hili huenda likazikumba baadhi ya nchi za Kiafrika na za Kiarabu pia.Nchi kama Libya,Sudan,Zimbabwe na Uganda huenda zikaishia kwenye nguvu ya umma pia ili kuwang'oa ving'ang'anizi wa madaraka.Rais Hosni Mubarak wa Misri na Ben Ally wa Tunisia wote wameng'atuliwa na nguvu ya sauti moja ya raia wa nchi hizo.Je,hii pia inaweza kuipata Tanzania? Swali hili linahitaji kujadiliwa kwa kina,huu ndio mtazamo wangu kua haiwezekani kutokana na sababu zifuatazo; 1. Tanzania nia yetu haiko wazi kwani watu wana malengo yao na agenda zao tofauti.Hapa tofauti na agenda za udini zimejionesha wazi hivyo kuwagawa wananchi kwa misingi hiyo.Hivyo wananchi kuvunjiwa umoja wao.Wanasiasa kukana kua hakuna udini Tanzania ni sawa na kuuficha moto kwa viganja ilihali moshi unaonekana"ukificha moto moshi utakuumbua" usemi huu umedhibitika juzi baada ya viongozi wa dini kukutana pale Mövenpick na kujadili mustakbali wa amani Tanzania.Kwani wao waligundua kua udini huu utaliangamiza Taifa letu na kua kisiwa cha vurugu badala ya Amani tuliyoizoea.Kwa agenda hii kua kama Misri na Tunisia ni ngumu,kwani huenda tukaishia kuuana wenyewe kwa wenyewe. 2. Agenda ni kumng'oa Kikwete au kuing'oa CCM? Hapa mimi sielewi vema.Kama sababu ya kuhamasishana kuandamana na kugoma ni Kikwete atoke madarakani hapo pia tumeshashindwa kabla ya kuanza au kuendelea kwa nguvu,sababu ya msingi ya kumng'oa ni Uislam wake au ufisadi uliopo tangu enzi? Sote hatupendi ufisadi basi sote tusimame pamoja kuupiga vita,lakini mbona pia hapa kuna udini pia? Binafsi nimezungumza na wengi na kuhojiana nao wakidai "hatumtaki Rais muislam" ha! hili limetoka wapi?Nilishangaa na mwisho nikagundua kua kumbe tatizo sio CCM bali ni uislam wa rais. 3.Kama nia ni kuing'oa CCM na mfumo wa utawala hapo sawa! Lakini nia ya dhati ipo?mbona wapinzani hampatani? Wafuasi tumsikilize nani? Tayari huu ni mgawanyiko mwingine unao watenga raia,hivyo kuifanya dhana ya kuing'oa serikali kua ngumu. 4. Kama suala la udini litaendelea na kubezana kidini basi tumepoteza welekeo na lengo la maendeleo itakua ndozo za alinacha.Mgawanyiko huu mkubwa hauna uwezo au nguvu ya kuleta mabadiliko kwani siasa zetu sasa zimeelemewa na hisia kali na ushabiki wa hali ya juu,na bila shaka palipo na ushabiki kuna pande mbili pinzani na mwisho wa ushabiki mkali ni kuumizana. 5. Kuwepo kwa viongozi wa CCCM wanaoungwa mkono na wapinzani pia hili ni tatizo! na hii ndio inadhibitisha kua kuna agenda ya nyuma yake.Hivyo aking'oka Kikwete na wakashika madaraka wale tunao wakubali basi naona kwa agenda hii maandamano wala mapinduzi hakuna.Kwa wale wenye subira ngoja tuone 2015 kitakachotokea. Lakini kwa ubinafsi na udini hatutaweza hadi tuwe na nia na lengo moja watanzania wote. Kwa sababu hizi basi yaliyojitokeza Misri kwa Tanzania haiwezekani.Kama nia ni kuiondoa ccm nilazima wapinzani wawe wamoja na wawe na lengo moja tu. Maisha magumu sote tunaugulia, hasa sisi tulio chini mfano wamachinga,wakulima na hata wafanyakazi waaminifu na mwisho ni wale wasio na hata vimitaji pia na elimu. Kama tatizo ni UFISADI na UMASIKINI hapa Watanzania wote tutakua pamoja hadi ushindi upatikane na nafuu tuipate ila sio agenda za udini na uchama.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.