Mar 18, 2011

ASKOFU RWUA'ICHI UMETUDANGANYA.

Askofu wa jimbo la Mwanza ndugu Rwua'ichi jana alikana kanisa Katoliki kukiunga mkono chama cha CHADEMA wakati akihojiwa na shirika la utangazaji Tanzania TBC1. Askofu alisema kuwa wakatoliki wako katika kila chama,hivyo yeye anashangazwa na habari hizo za kanisa lake kukiunga mkono CHADEMA. Hakika siasa zinazoendelea katika nchi yetu ni mbaya sana na hatua makusudi zisipochukuliwa basi umoja na amani ya Tanzania itatoweka na kuirejesha itakuwa tabu.Nataka kumuonesha Askofu jinsi ambavyo hakusema kweli, na sio rahisi kwa yeyote hata Kardinali Pengo hawezi kulikili hili hata siku moja.Mara nyingi hutokea na kukanwa mambo yanapobainika mfano kuna vitabu vilikuwa sokoni vikaondolewa baada ya kubainika vina mikakati ya siri ambayo mingine imetekelezwa na mingine ikitarajiwa. Askofu ametudanganya wapi? Hebu na akumbuke waraka wa Kardinali Pengo wa miaka ya 90 ambao tunaamini ndio ulio sababisha mauaji ya Mwembechai.Kwani kwenye waraka huo Pengo analalamikia mihadhara na umoja wa waislam kuwa ni hatari kwa Ukristo Tanzania na baadae likaibuka kundi la Wakristo waliosomeshwa Qur'an na matokeo yake au adhali zake ni kama zile za Mto wa Mbu kule Arusha, japo haitajaripotiwa lakini hata Mwanza ugomvi uliwahi kutokea mwaka 2010 miezi ya mwanzo pale kwenye viwanja vya mbugani palipokuwa panafanyika mdahalo kati ya waislam na wakristo na baadhi kuumia kidogo.Askofu Rwua'chi ni wazi hawezi kusema hadharani juu ya kukiunga mkono chama cha chadema, kwani wakati wa uchaguzi zilitolewa nyaraka kwa makanisa yote ili wakristo wote wachague chadema.Waraka huo wa mwisho kabla ya uchaguzi ulitoa tahadhali kwa wakristo hasa viongozi kuwa waraka huo ni kwaajili ya viongozi tu na muumini wa kawaida haruhusiwi kuuona ispokuwa kazi kubwa itakuwa kufikisha ujumbe kwa njia ya mahubiri. CCM na CUF ni vyama vya waislam hivyo tukichague chama chetu cha chadema ilisema sehemu ya waraka huo kwa makanisa.Uungaji mkono wa kanisa ni kwa chadema umedhihilika Mkoni Rukwa ambako waumini walioonekana kukiunga mkono chama cha CCM walifukuzwa ushirika. Rukwa ni mbali nami, lakini chuki kwa wakristo chuki kubwa imepandikizwa juu ya waislam na viongozi wenye majina ya kiislam.Haya nayajua kutokana nakuwa naishi na wakristo na mengi huzungumzwa, asilimia tisini ya watu nifanyao nao kazi muda wote ni wakristo na inapoibuka mijadala ya wazi wao pia hujipambanua na hata kusema waliyoelekezwa kutenda. Kwahaya mimi naamini askofu hakusema kweli kwani halihalisi inajionesha wazi.Kuna wale wanaoamini kua magazeti hayasomwi na wengi lakini ukweli wa magazeti sikuhizi umebadilika kwani watunasoma magazeti mtandaoni na mengine kuchambuliwa redioni, na baadhi ya magazeti yana chochea uvunjifu wa amani na kuligawa taifa, hasa kwa kuwaaminisha wasomaji kuwa Viongozi wote wakuu ambao ni waislam hawanatija kwa Taifa na hawajui uongozi.Mpaka sasa nchi imegawanyika, rejea makala yangu ya nyuma isemayo "ya misri hayawezekani tanzania".Kanisa linao wajibu wa kuhubiri amani na upendo makanisani kwani chuki juu ya waislam iko wazi,asiamini na ajaribu kuingia Jamiiforums.com na aone vile post zinazohusu waislam au uislam zilivyo chafu au akae na kikundi chochote cha wakristo na asikilize mada juu ya waislam na uislam,utaona jinsi chuki ilivyo. Utagundua kuwa hakuna mkristo yoyote ambaye anashirikiana na wakristo hata kama ni kwa kiwango cha chini ni shabiki mfuasi mkubwa wa chadema,hii pia ni dalili ya wazi kuwa hilo linajadiliwa kwenye sehemu za ibada. Hebu jamani tuilee na kuitunza amani yetu na tusipakane mafuta kwa mgongo wa chupa.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.