Apr 10, 2011

TAIFA KUMOMONYOKA.

Taifa la Tanzania lina viashilia vyote vya kumomonyoka mfano wa mmomonyoko wa udongo(landslide). Kwanza kabisa ni Muungano kati ya Tanganyika na Zanzibar ambao ndio unaounda jamhuri ya Tanzania nao umeonesha kulegea kutokana na Wazanzibari hawauhitaji muungano kwa madai ya kutengwa kwenye mambo muhimu ya kitaifa.Hivi majuzi baada ya serikali kuandika muswada wa katiba huko Zanzibar katika majadiliano ilishuhudiwa wananchi wakisema wazi kuwa muungano hawautaki ikiwa nipamoja na kuchanachana muswada wa katiba hadharani huku waziri wa Afrika mashariki Mh.Samwel Sitta akinusurika kupewa kipigo.Pili katika makongamano ya katiba imeonekana kuwa kuna makundi yaliyoandaliwa nawanasiasa ili kuzomea wale wenye mawazo tofauti na wao pia na viashilia vya uvunjifu wa amani ulio wazi katika maeneo hayo.Vuguvugu la maandamano ya chama cha CHADEMA kuwa ndio chachu ya taifa kutokuwa katika utulivu wake kutokana na vijana kuwa na mihemko mikali ya kiitikadi ikihamasishwa na viongozi wao wa chama.Kwa muswada wa katiba ambao unaonekana haukidhi mahitaji ya wananchi huu pia imekuwa chanzo kipya cha nchi kutokutulia.Tatu,kama katiba itatengenezwa baada ya maoni yanayoendelea kutolewa,katiba hiyo haitapitishwa na wananchi kwani itaendelea kutokujali maeneo mengi ya wananchi ambapo raia iko wazi wataandamana kupinga katiba hiyo nchi nzima na polisi endapo watayazuia basi maafa makubwa yakatokea.Nne,hata kama kaiba ikakubalika kwa baadhi ya vipengele na kuletwa kwa wananchi, kundi jamii la kiislam halitapitisha katiba hiyo kama haijarudisha mahakama ya kadhi na hivyo kuzua maandamano na makongamano ambayo huenda yakazuiwa na polisi na hivyo kuleta maafa,upande wapili wa wakristo ambao umekuwa wameonesha upinzani wa hali ya juukwa haki hii ya Waislam kupewa haki hii ya kuabudu,hivyo endapo katiba itakuwa na mahakama ya kadhi basi wakristo wataleta vurugu na maandano nchini ambapo Waislam Watawakabili kwa kila namna ili kutetea na kulinda haki hiyo na hapo maafa makubwa kutarajiwa kwa kuwa wakristo maranyingi wamekuwa wakiingilia haki za waislam kwa kutumia bunge na watendaji ambao ni wakristo,kutokana na dhuluma hii iliyokuwepo Tanzania muda mrefu basi hapo itaonesha ni kiasi gani Waislam wamekasirishwa na tabia za wakristo na hapa vita vya kidini kuwa ndio mwanzo.Endapo mapigano ya kidini yatazuka basi na jeshi la polisi litagawanyika kwa misingi ya kiimani na hivyo kushindwa kuleta amani.CHADEMA ambayo inatajwa wazi kuwa na agenda za dini ya kikristo na kufanikiwa kuwa na kundi kubwa la vijana pia kinatajwa kutaka madaraka kwa nguvu kwa madai ya kura zao kuchakachuliwa hivyo kutumia mwanya wa vurugu za kidini kupora madaraka ya nchi.Kama jeshi la Tanzania halitaingilia kati wakati huo basi taifa litakuwa limeangamia.Siasa za chuki miongoni vyama na wafuasi wao ambapo hapo juu nimetabanaisha kuwa chadema wanatajwa kuungwa mkono na wakristo pia ccm ikitajwa kuwa rafiki wa waislam, hivyo mapambano kati ya vyama hivi mwisho ni vita vya kidini kutokana na uungaji nkono hivyo taifa litakuwa na makundi makuu mawili yanayopambana. Amani tuliyojivunia miaka mingi basi huenda ikatoweka tusipokuwa makini na tusipo pendana na kupeana haki.Tuitunze amani yetu.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.