Apr 7, 2011

WAKRISTO ACHENI POROJO LETENI HOJA.

Kutokana na makongamano ya Waislam yanayoendelea nchini hivi sasa zimeletwa hoja nyingi sana juu ya makongamano hayo. Wakristo wameonesha kuguswa sana na makongamano hayo na kuamua kuanza kuzungumza chinichini na hadi kutaka mamlaka ichukue hatua.Malalamiko makubwa ya wakristo ni kuwa makongamano, gazeti la An-nuur na radio hasa Radio Imani kuwa vinaleta uchochezi! Swali: Uchochezi ni nini? Je,kuna jambo ambalo waislam wanaongopa? Kama lipo na litajwe wazi.Haki haiombwi lakini inachukuliwa Je, mnataka waislam waanze kwa kuichukua haki yao,badala ya kuiomba kwa amani? Ni ukweli uliowazi kuwa ndugu zangu wakristo hawana hoja juu ya MFUMO KRISTO ambao upo kuhakikisha waislam na uislam haupigi hatua kwenda mbele. Nyaraka nyingi na vitabu vilivyo andikwa na wasomi wa Kikristo ndio ushahidi wa yale yanayofanywa na kanisa dhidi ya Uislam.Kuna madhila mengi tu ambayo waislam wamekumbana nayo tangu uhuru hadi leo.Waislam ni wapenda amani na kama sivyo basi tusingeshirikiana kwa lolote katika jamii.Hoja za kusema waislam wanaleta uchochezi huku ni kukosa hoja juu ya yale yote yaliyotajwa katika makongamano.Udini unaooneshwa na wakristo ni mkubwa sana na ndio maana hata Mufti alilisemea kwa kutoa agizo kwa waislam kuwa sasa inatosha Waislam kuwa kimya na sasa wazungumze.Waislam wanapopanda majukwaani huja na hoja za kweli zenye ushahidi wa wazi.Hivi? Mtu akikukanyaga si lazima useme? Sasa waislam baada ya kimya wameamua kuzungumza! Hivyo wakristo leteni hoja zenye mantiki juu ya MoU,Mfumo Kristo na upotoshaji wa historia ya Tanganyika na wala sio kusema tu eti uchochezi.Leteni hoja zenye mantiki na ushahidi na msikalie kusema eti hao hawakusoma.Hivi maaskofu waliposema damu itamwagika na waislam wanosema tupeni haki ni nani mchochezi? Kumbuka kuwa kila inapozuka hoja yenye maslahi kwa Waislam hupata upinzani mkali sana kutoka kwa Wakristo,mfano mzuri ni hoja iliyopelekwa bungeni na Waziri wa elimu Mh.Prof.J.Kapuya miaka ya tisini iliyohusu sala ya Ijumaa na Hijjab.Waziri alipigwa madogo na vijembe na wabunge walio wengi ambao niwakristo.Tukija hoja ya OIC na mahakama ya kadhi sote tumelishudia lililotokea nchini ambapo waandishi waliandika na maaskofu wakasema na kukemea haki ya Waislam, jamani hadi hapo nani hataki amani? Hapa siwezi kuorodhesha mambo yote hapa kwani ni mengi na mifano hai iko mingi tu.Kama kweli wakristo wanaona wanaonewa juu ya shutuma toka kwa waislam basi na wasimame viongozi wajibu hoja juu ya hoja na sio kuleta porojo za uchochezi. Waislam na wakristo sote twapenda amani lakini kama wakristo wameichoka amani basi wao waanze japo tayari wameshaanza na waislam watamaliza.HAKI NA USAWA NI KWA WOTE KATIKA NCHI HII NA SI KWA KUNDI MOJA TU.Pia kumbuka thamani ya kitu huwezi kuijua hadi ukipoteze ndio utatambua uthamani wake,hivyo wakristo wakae na wajenge hoja zenye mshiko na sio kuleta porojo.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.