Jun 21, 2011

SAUT MWANZA SURUALI MARUFUKU

Chuo kiku cha Mt.Augustine University of Tanzania (SAUT) main campus- Mwanza kimepiga marufuku wanawake kuvaa suruali. Hatua ya kupiga marufuku uvaaji wa mavazi hayo kumetokana sura mbaya inayotokana na uvaaji wa suruali,kwani zimekuwa za kuwabana hivyo kusababisha maumbile kuwa wazi na kuwafanya kuonekana kama makahaba. Wakazi wengi wa Nyegezi kilipo chuo pamoja na wanafunzi wa kiume wamepongeza uamuzi huo kwani ilikuwa ni kero kubwa. Chakushangaza ni kuwa watu ambao ni wasomi wanaotegemewa kuliongoza taifa kwa nyanja mbalimbali ndio wanaoonekana kuvunja maadili ya kitanzania. Katikati ya jiji ukiona binti amevaa nguo mbaya hasa visuruali na kimkoba ujue ni mwanafunzi wa SAUT. Kutoka chanzo cha kuaminika kutoka chuoni hapo zinasema kunawanafunzi wachache ambao walikaidi walitimuliwa.Wasichana wote waliokuwa sugu kwa uvaaji wa hovyo wameuponda uamuzi huo na kuonesha kutokukufurahia lakini hawana namna hasa katika kipindi hiki cha mitihani ya mwisho wa semester ya pili kwani hawaruhusiwi kuingia na suruali hivyo kulazimika kuingia dukani kununua sketi. Vituko kwa akinadada hao baadhi vimeonekana kwa kuamua kuvaa sketi nyepesi ambapo mtu amaweza kuona aibu zingine. Mwisho mi ninajiuliza,hivi elimu si ndio inayokufanya mtu uheshimike? Mbona sasa wenye elimu za juu ndio wanaofanya vituko? Mwanamke lazima aongozwe na sio aachiwe kujitawala.Naomba vyuo vingine viige mfano huu wa SAUT ili kulinda hadhi ya mwanamke na hadhi ya Tanzania pia.

No comments:

Post a Comment

Tafadhali toa maoni yenye kujenga na sikuboa.Lugha chafu zisitumike.